Lord, kusudi utukufu wa Mungu uletwe juu yetu leo kwa njia ya kuhudumiwa kwa neno na ani. Juma hili lilopita nimekuwa kwa namna fulani kidogo nimewezwa na hali ya hewa, siyo kusema hasa kuwezwa na hali ya hewa, ilikuwa ni uchunguzi ulio ni lazimu kufanyiwa uchunguzi wa mwili, na hiyo ndio sababu isikia nilikuwa hospitalini Sababu yake ilikuwa ni kwamba isinibidi ekudi na kuenda kuvuka mto. Unafanyiwa uchunguzi wa upande wa juu wa tumbo na upande wa chini wa tumbo, nao inawabidi ku, kila baada ya dakika chache, inawabidi kuja na kupiga picha tena mbali natupasa uh, kufanyiwa uchunguzi iwapo sisi hu, uh, hufanya safari za uh, umishonari nchi za ng'ambo kila miezi sita. Ndugu Robert na hao wengine nafikiri wanafanyiwa uh, uh, wao kila baada ya miezi sita. Mbali mimi sikuwa nimefanyiwa uchunguzi kwa muda wa miaka minne shida. <laughs> Amini kweli, like siyapendi hayo boy. mafuta ya mbarika <laughs> <laughs> hilo ndilo jambo pekee na wanasema hakuna kitu kingine wanachoweza kumpa mtu badala yake kwa so, uh, hivyo mimi lo, niliumwa sana waliponipa kitu, kitu hicho. Mnajua nimewasimulieni katika hadithi so ya maisha yangu jinsi kitu hicho kunifanya uh, niwe mgonjwa sana, nami inachukia tu kunywa kitu hicho. Nami nilimwambia uh, uh, rafiki yangu rafiki, daktari Dr. mwenye fadhili, kama kuna je, hamna kitu kingine? Yeye akasema <laughs> Sidani ndugu Branham, oh, no. Wakati yule bibi alipoingia pale, na kilionekana kama labda ninaatia achumvi mbali, kilionekana kama kisaga yeah. No, sijaona mengi namna hiyo, nami ningeshikilia pua langu no, na kuziba kinywa mbali, hatimaye niliyameza mbali sasa, katika majaribio yote na yote niliyopitia, nataka kumshukuru Bwana kwa uchunguzi mkamilifu, nami nilipita asilimia moja. Naweza kwenda popote ulimwenguni inakotaka kwenda. Niliwauliza hawa madaktari ambao walikuwa ni watatu wa wataalamu walio bora sana, nafikiri katika lugha, nami nikawauliza nikasema, mimi nina udhaifu wa asilimia kumi kwa vyovyote vile. Yeye akasema wewe, huna hata chembe moja ya udhaifu. <laughs> Akasema wewe una afya nzuri sana kwa kila hali. And I am so nami namshukuru Mungu sana. Ingetoka kwa nani mwingine ila baba yetu wa mbinguni? Mnaona kuwa namna hiyo. Kisha akasema mtiririko wako wote unaonyesha mle ndani ya kwamba ungekuwa kijana, akasema chembe chembe zako za damu hata asijaanza kufunjika ama chochote kile, akasema uko katika hali nzuri sana, ndugu brana jipo. Nikasema vema, ninashukuru sana. Nami nilijaliwa kuzungumza kumshuhudia kila nesi katika hospitali ile na kila daktari kwa ufalme wa Mungu. Na daktari fulani mmoja, nafikiri anapaswa kuwa hapa asubuhi ya leo, nami nafuraha kujua ya kwamba kungali kuna watu wazuri duniani, u watu halisi, watu ambao wangenifanyia uchunguzi wa mwili kwa siku tano ambao labda ungegarimu labda dola mia mbili ama mia tatu kwa kila mmoja. Ilipomaliza walisema ni matoleo yetu kwa ajili ya kazi ya Bwana ambayo unafanya. Si hata akasema, mbona unatutayarisha kwa kutuliza kama tuna uh, kuwia sisi? kasema maombi yako tu kwa ajili yetu sisi. Na mle ndani, kwa wakasema tunaona hangaiko la namna fulani ambalo hatuwezi kufahamu, kisha kasema haionekani kama kwamba akasema, kwa, kwa nje wewe huna wasiwasi wala pacific. Usumbuki, ila kasema mle ndani kuna hangaiko tusiloweza kufahamu. Nikasema, kama mtaketi hapa kwa muda kidogo tu nitawaambia, nami nikaingilia kuzungumza juu ya maono. Ilikuwa fani nyingine kwao, hawakujua kitu kuhusu jambo hilo. Nikawaambia juu ya Bibilia, kisha nikawaambia juu ya ono alilonipa Bwana hivi majuzi, nao wakalia kama watoto wachanga. Waliketi tu pale na kulia. Kisha nikasema tumaini ya kwamba anini, hamnifikirie kuwa mshupavu fulani wa dini menye kichaa ama baadhi ya kasema, hasha ndugu Branham, ninaamini ina jambo hilo kwa moyo wangu wote. Akasema, ila tu nataka kusema jambo moja, weni shuleni kusomea mambo hayo. Kasema, ninaamini ya kwamba hayo hutoka kwa Mwenyezi Mungu. Na hao walikuwa watatu wa madaktari wanaojulikana sana katika Louisville, ndio walio mbora sana waliokuwa nao. Na kwa hiyo nilifurahia jambo hilo sana, na hiyo ya kwamba labda Bwana aliniacha anipande mbegu chache kule. Ila nisi nilizungumza nao asubuhi moja, nilipokuwa nikitoka kwenye chumba cha pigia picha, nilimwambia yule eh, nilimwangalia eh, maskini mwanamke kizee alikuwa mgonjwa sana, nami nikaendelea kushuka chini, kushuka chini, hata nikamfikia nilifikiri labda jua fanami. Nikasema nataka na kukuuliza swali dada. Akasema naam bwana. Nikasema wewe ni Mkristo sure? naye akasema mimi mi ni mfuasi kanisa fulani. Basi nikasema I've nataka kufafanua jambo hilo kidogo, nikasema nataka kujua kama wewe ni Mkristo really Mkristo halisi kwa mba, hii, maisha, kwenye, ili kwamba kama ungevuka bahari hii ya maisha uingie kwenye ile nchi nyingine, je, unampenda yeye? Nikasema kweli ungeokolewa? Naye akasema nam, bwana, ningeokolewa. Basi nikasema Mungu aubariki moyo wako. Basi aiduru upepo utafuma upande gani, wewe uko salama. Basi mradi tu ndivyo mambo yalivyo, na kama tu uh, tutatembea kila mahali, bado ya kungali kuna watu wengi sana wazuri waliosalia ulimwenguni. In... Sasa leo nimekuja na ono ambalo nitawaambia baadaye kidogo, na ningetaka kuzungumza kwanza juu ya baadhi ya neno, kwa maana ninaamini ya kwamba neno ni muhimu sana, ndilo lililo muhimu sana sasa Naam, ninafurahi Charlie kumwona Charlie Cox na ndugu uh, mrafiki wangu wanaosimama pale pamoja, ndugu, siwezi uh, kukumbuka I mean, Jeffrey, siwezi kukumbuka jina lake, wengi brothers, wenu nini, ndugu wengi wengine wa wadhamani kutoka Georgia, country, kutoka mahali mbalimbali nchini, mrafiki and msiri wangu wakali deu anaiketi hapa, naamini ndiye asubuhi na na wengi ndugu kutoka Georgia pale, watu walionipa suti hii you know, majua hiyo ndiyo moja ya suti nzuri sana nilizowahi kuvaa really, inajisikia vizuri sana kweli, ni nzuri sana na. So, nawadhamini like sana ah, nitakapowaambia yaliyotendeka katika siku hizi chache zilizopita, mtaona kwa nini ninafikiri ina dhamini jambo hilo sana. Now, Naam, naamini kama ni mapenzi ya Bwana, nataka kupiga vita sana kuliko hapo awali maishani mwangu, kwa maana ninaona sasa kama bila shaka ningeweza kupa leo. Hiyo ni hamjui mtambo wa stima wa kupima moyo na kila kitu, picha kumi na sita mbalimbali, uchunguzi mkamilifu wa mwili ulioonyesha ya kwamba nilikuwa mzima kama mtu yeyote angeweza kuwa mwanadamu duniani. Kwa hiyo ninashukuru kwa jambo hilo, bali mambo yote hata hayo yote, na hata ingawa ninamshukuru na kumtolea Mungu shukurani, kwa maana mimi ninaamini kwamba yeye yungali ananiweka katika huduma yake Haikuwa vile alivyonionyesha mimi muda kidogo tu kabla ya hayo. Naona jambo hilo lilinifurahisha sana. Sasa nafikiri usiku wa leo ni sawa kwako. Ndugu yetu mpendwa ni mtu mmoja asiye mchoyo, ndivyo alivyo ndugu Nevo. Na kama yote wenu alikuwa hapa Jumapili iliyopita na kuusikia ule ujumbe mzuri sana aliyouleta juu ya ile chupa ya mafuta, ulikuwa mmoja wa ujumbe mzuri sana nilizo wahi kusikia. Ulikuwa ndio aliouleta ndugu Enevo kwa Roho Mtakatifu Jumapili iliyopita kwa ajili ya kundi hili ndogo la kondoo ambalo Mungu amekusanya pamoja, ni kama ni vema inampendeza Bwana na, na pia ndugu Nevel na kanisa, nataka kuzungumza tena usiku wa leo. Nianze mfululizo wa masomo ya tuseme, jumatatu usiku, na maanisha Jumapili usiku na Jumatano usiku na Jumapili ijayo mfululizo na wa yale niliyosoma isingenilazimu kukaa hospital. Kule hospitalini mbali wa walikuwa so wema sana kwangu, walinipa hicho chumba <coughs> kwa theluthi <fe> <coughs> moja <coughs> ya gharama yake, na kwa hiyo nilichukua tu Biblia zangu, vitabu vyangu na kutengemeza kute kitandani, ndipo nikaketi eh, kitako pale na kuzileta Biblia zangu zote na kadhalika karibu na Uh, kwa kweli, uh, nilikuwa na wakati mzuri hadi walipoyaleta uh, hayo uh, mafuta ya mbarika. Wakati wangu mzuri ulikoma pale pale, nilikuwa nimekwisha. Basi lakini ndiko wakati really nilikuwa mgonjwa kweli, kitu hicho kweli siwezi kukivumilia, bali nilikuwa na wakati mzuri kule. Siku tatu au nne za kwanza nilikuwa na wakati mzuri nami nilikuwa nikisoma kitabu cha All that setting together huko kukaa pamoja kwa kanisa, nami nafikiri ni jambo nzuri. Na na endapo una kanisa unalohudhuria wewe, nenda moja kwa moja na ushikilie wajibu wako. Mbali endapo una kanisa nawe ungetaka kuja like usiku wa leo na Jumatano usiku na Jumapili usiku, ningetaka kuchukua usiku wa leo kitabu cha kwanza cha Efeso na Jumatano usiku sura ya pili Ephesus, the the sura ya Waefeso na jumapili ijayo sura ya tatu ya Efeso kuliweka kanisa katika utaratibu. Unajua anayomaanisha ni kuliweka mahali pake, nami nafikiri ni kulijenga kanisa. Naam, mimi ninalizungumzia hili wanaohudhuria maskani ya Branham na kama mmoja wenu enyi ndugu wapendwa, najua wengine wenu nafikiri wana mikutano ndugu zetu kule Sliberg na wengine wana mikutano sasa. Tazama wana yaw, ni hiyo ni mikutano ya ufufuo, ihudhurieni hiyo. Wao ni watumishi wa Kristo, vijana ambao wanasimama katika pengo, ambao wametoka uh, wakati hata makanisa yao wenyewe yalikataa ukweli na mambo kama haya, waliondoka wakaliacha, uh, moja kwa moja ipo. Mungu akawaita katika huduma na bwana na namweshi mtu, hata siwezi uh, kulikumbuka jina lake mtu huyu, bali yeye ni jamaa mdogo mzuri, jamaa mwenye sura nzuri na mke mzuri na watoto And, and na ndugu na, Juni uh, Jackson amekuwa na mikutano michache hapa chini, ambaye ni kumbukumbu nyingine ya ajabu ya neema ya ajabu ya Mungu. Na wakati wanapokuwa na ufufuo katika makanisa yenu, ninyi ihudhurieni, kwa maana hiyo ni nino yenu, ndilo jambo la kufanya, kwa sababu ijui huenda ikawa mwenye dhambi hata kuja madhabahuni, nawe unaweza ku Uh, kushawishiwa kumleta mtu huyo kwa Kristo, jambo ambalo litakuwa dhawabu yako kuu huko ng'ambo. Huku ni eh, kufundisha tu na kuiweka kanisa katika utaratibu hapa uh, kwenye masikani uh, tukisaidia tunaposonga mbele hasa. So sikuleta saa yangu, kwa hiyo itambidi mtu fulani kuniangalilia mdogo tayari. So so amenionyesha so ya kwamba anayo. Kwa hiyo ndugu yangu Now, Sasa iwapo kuna wageni kwenye malango yetu, bila shaka tunataka kuwakaribisha kwa mioyo yetu yote. Mnakaribishwa sana katika masikani haya madogo. Hatuna jengo nzuri sana, tuna mradi wa uh, kujijengea. Si mahali pakubwa mbali tu, ili limechakaa sana nasi, tunajaribu kujijengea kanisa ndogo na la kupendeza hapa, mara tu Bwana atakapo tujalia kufanya hivyo, na wengi wenu mnajitahidi kufanya jambo hili, nasi bila shaka tunafurahia jambo hilo. Sasa nataka mfungue pamoja nami asubuhi hii katika kusoma Samweli wa kwanza sura ya nane and begin about, let's begin about the 19th verse, the 19th tuanzie mnamo, hebu tuanzie mnamo aya ya kumi na tisa aya ya kumi na tisa na ishirini, labda tupate fungu ndogo kwa ajili ya somo letu. and now, as you get it in before, Tutalisoma alafu tuta, tunataka kuingia katika maondi. Iwapo kuna haja zozote asubuhi hii, basi sema nikumbuke tu katika neno yetu uh, ya mwisho. Majuma mawili aliyopita ama matatu nilipokuwa na ule mkutano I say, uh, walakini wakati unapofungua ile mikutano itaanza kule chatagua tarehe sita. Uh, sasa tunatarajia wakati mzuri sana Middletown, Ohio. Ninyi mlio na uh, likizo zinazokuja mjioni, uh, tukiwa na uh, kambi kubwa karibu kabisa na or... mto, mahali ambapo y yote ma mahubiri yote waliyowahi kusikia watu wako kila mahali mtoni, wanahubiri kila asubuhi, siku nzima na usiku kucha. Kwa so, hiyi wote wanakusanyika pamoja. the ni eneo kubwa uh, sana kambi kubwa sana kuliko Silver Hills mara nyingi, alafu eneo kubwa pale ambapo tunaweza kuwaweka kati ya watu kumi, elfu nane kumi na elfu kumi na kila mara pamejaa watu. Tuna nyakati nzuri sana huko hayo majuzi asubuhi eh, na ile shali ndogo juu yake niliondoka hapa hajapata ah, masaa matatu au manne kabla hakuja pambazuka, akusudi niweze kumpata kasema yeye angekupa siku hiyo, kansa katika kibofu and na mkewe mpendwa alikuwa anafua kwa senti hamsini kwa siku na hii ni kabla ya mapambazuko uh, mpaka baada ya usiku, kwa senti hamsini. Uh, uh, kumweka mumewe uwanjani kama mhubiri, alihubiri ufufuo uh, wa majuma mawili, akachukua sadaka naye akapata senti themanini. But, lakini nili waona wameketi pale hivi majuzi asubuhi, maskini hao, mume na mke wazee, ama maskini over. Mume na mke hasa wameketi pale huku, shali yake iko juu ya bega lake mmoja wa ungofu wake umri wa miaka tisini na miwili na jizali mchangamfu, um, na mwangafu na mpentekoste kweli kweli, na naye ameketi pale, mwajua. Nami nikasema, unajua, kwa nini ninyi wazee mnaketi hapa, unangojea mashua ije? <laughs> hilo tu, kati yao yote waliofanikiwa wamefanikiwa kupata waliokusudia na wakutayari kwenda wakapate dhawabu yao. Nami nikamwambia ndugu ya kwamba nikamwambia ndugu uh, Kidson, kid, asubuhi ile utakuwa kwenye ule mkutano wa chatakwa. Alipigia yeah, simu jana akasema itakuwepo. Uh, ndugu Brannan, ilikuwa sawa tu, mingi ya mikutano yangu kutoka kwenye huduma yangu mpya inayokuja Ndugu fulani, ndugu wa kibatisi anasema hapa, ndiye teenager a alikuwa, kwa namna fulani, amepotoka na nikamwambia anamtoa binti Donald yako kwa bwana Yesu. Asubuhi ya hivi majuzi, na wakati alipoenda nyumbani, yeye aliokoka na yuwe mjini, yuko hapa asubuhi ya leo akubatizwa na wanaendelea. Na mtu fulani, bwana uh, sman uh, rafiki yangu kutoka Canada, mama mkwe wake katika hali ya kufa, so kasema, utampata you know, mama mkwe wako well, utakapofika kule mzima, akiendelea kupata nafuu na, na akiwa mzima Hivi ndivyo ilivyokuwa tu na ninino tu, in, watu wakiingia tu iko katika and uchanga and wake sasa ikiendelea mbali. Loo, tunatarajia mengi sana mengi mno, juu ya yote tu katika siku mbaya, mbaya na za mwisho mbali, katika in saa in yenye utukufu you Bible. Basi uh, mmefungua Biblia zenu tupate kusoma sura ya nane ya Samueli nami nilimwahidi i kukaa pale nyuma kunakorekodiwa you know, haya yaliyosalia. Uh, tulikuwa tu tunaanza katika mkutano wetu. Lakini hao watu wakakataa kusikiliza sauti ya Samueli, wakasema sio hivyo, lakini tunataka kuwa na mfalme juu yetu, that we ili sisi tufanane na taifa mataifa yote and our king may tena ili mfalme wetu atuamue tena atoke mbele yetu na kutupigia vita vyetu. Samueli akasikia maneno haya yote ya watu, akayanena masikioni mwa Bwana. Bwana akamwambia Samueli, kisikize sauti yao, ukawafanyie mfalme. Kisha Samueli akawaambia watu wa Israeli, endeni kila mtu kwenye mji wake. Naam, kama ningejaribu kuchagua kutoka hili asubuhi hii kitu ambacho ningekiita somo kwa ajili you, ya dakika chache zijazo, ningetaka kuchagua somo la mfalme aliyekataliwa. Ulikuwa wakati ambao kama katika nyakati zote kwamba watu daima hawakutaka Mungu awaongoze wao, wanataka njia yao ya uongozi. Na hadithi hii asubuhi ya leo, na mtakapoenda nyumbani kwenu, ingekuwa vizuri kwenu kuisoma yote. Ilikuwa katika wakati wa siku za Samuel, yule mtu wa Mungu, nabii nabii. Naye alikuwa mtu wa haki man, na mtu mzuri man, mwenye heshima, mwenye sifa nzuri wa kweli, na mtu mwaminifu kwa watu, hakuwadanganya kamwe na hakuwaambia kitu law, ila moja kwa moja Bwana asema hivi na watu walikuwa wamefikia mahali ambapo walikuwa wanataka kubadilisha mpango huu. Walikuwa wamewaangalia Wafilisti na Waameleki, Waamori, Wahiti na mataifa mengine ya ulimwengu na walikuwa wameona ya kwamba walikuwa na wafalme waliowatawala, wakawaongoza, wakawaelekeza, wakawapigia vita vyao na kadhalika. Na hii to... ilionekana akana kwamba Israeli walitaka kujifananisha wenyewe na hawa wafalme na watu hawa bali haijakuwa hivyo kamwe katika kizazi chochote. Mapenzi ya Mungu kwa God, watu wake kutenda kama watu wa ulimwengu, kuongozwa kama watu wa ulimwengu, ama ama kutawaliwa kama watu wa ulimwengu. Uh, uh, watu wa Mungu daima wamekuwa watu wa kipekee, watu tofauti, watu walioitwa watoke, watu waliotenganishwa, watu walio tofauti kabisa way, katika matendo yao, katika njia zao, katika hali yao ya maisha na vile all watu all wa ulimwengu walivyo tamaa ya mambo na maumbile yao yalivyo yamekuwa daima kinyume cha mambo ambayo watu wa ulimwengu wanatamani. Nao watu wa Israeli wakamjia Israel Samueli, wakasema, sasa unakuwa mzee na wanaoasifuati njia zako kwa sababu hawakuwa waaminifu kama Samueli. Walikuwa watu wa kuhonga na kuchukua fedha like so, na wakasema Samueli, vijana wako si kama ulivyo wewe, kwa so hiyo tunataka utoke, uende ututafutie mfalme, kisha mpake mafuta na kutufanya sisi watu kama watu wengine wa ulimwengu. Ndipo Samweli akajaribu kuwaambia ya kwamba not, jambo hilo halitafanikiwa. Akasema kama mkifanya hivyo muda si muda mtakuta kwamba atawaita wana wenu wote kutoka own manyumbani and mwenu and na kuwafanya askari wa kukimbia mbele ya magari yake na kubeba silaha na mikuki usitoshe mbali atawaita mbindi zenu na kuwafanya waokaji wa mikate na kuwatoa kwenu waende wakalilishe jeshi kisha akasema mbali na hayo yote atawatoza ushuru fulani na nafaka yenu na mapato yenu yote yeye atatoza ushuru hivyo vyote apate kulipa deni fulani za serikali na kadhalika ambazo hasina budi kulipiwa Akasema, nafikiri kwa jumla mnafanya kosa. But when the people said, But we still want, lakini watu waliposema bado, like tungali tunataka kuwa kama watu wengine. Kuna kitu fulani katika wanaume na wanawake kwamba wao hutaka kufanana na kuna mtu mmoja tu aliyepata kuishi duniani ambaye alikuwa kielezo chetu, na huyo alikuwa yule aliyetufia sisi sote, Bwana na mwokozi wetu Yesu Kristo. Yeye alikuwa mfano mkamilifu wa jinsi inavyotupasa kuwa, daima akifanya kazi ya Babaye, right. na akufanya yaliyomema Naidhuru jinsi gani Samueli alitujaribu washawishi watu hao daima walimfuata usiku na mchana. Tunataka mpaume tunataka mtu, tunataka mtu, mtu, tunayeweza kusema huyu ndiye kiongozi wetu, na jambo hilo halijawahi kamwe kuwa mapenzi ya Mungu. Haija kuwa kamwe mapenzi, mapenzi ya Mungu, ama haitakuwa kuwa kamwe mapenzi ya Mungu mtu kumtawala mwingine. Mungu kumtawala mwanadamu. Mungu ndiye mtawala wetu, mfalme wetu And it's a very na hilo linaendelea sambamba sana linaenda sambamba sana na siku hizi man, kwa maana inaonekana mwanadamu ana wazo lile lile to... inaonekana wanashindwa kutambua kwamba Mungu angali anamtawala mwanadamu badala ya mwanadamu kumtawala mwanadamu. So kwa hiyo walijichagulia eh, mtu aliyeitwa Sauli aliyekuwa mwana wa Kishi naye alikuwa mtu man, mwenye sifa nzuri, mheshimiwa, bali aliwafaa watu kabisa, kwa maana alikuwa mtu mkubwa mno, mrefu, mtu wa tabaka bora. Maandiko yanasema tangu mbegani kwenda juu hadi kichwani, alikuwa mrefu kuliko mtu yeyote katika Israeli. Alionekana kama mfalme na alikuwa mzuri wa uso an alikuwa mtu man. Mrefu na mtu asiye wa kawaida. Sasa kind of huyu ndiye mtu uh, the like watu wanayetaka kuchagua siku hizi. Inaonekana watu hawaridhiki na vile Mungu alivyoliweka kanisa lake litawaliwe na kuongozwa na Roho Mtakatifu. Wanataka mtu fulani, mtu fulani, madhehebu fulani, watu fulani waliongoze kanisa to... kwamba wanashindwa kujitupa mwenyewe kabisa katika mikono ya Mungu, wawe wa kiroho, waongozwe na Roho Mtakatifu. wa wanataka mtu fulani awafanyie ibada, mtu fulani ambaye atawaambia namna tu ya kufanya mambo na kila kitu. So this man seemed to suit. kwa kwa hiyo ilionekana kwamba mtu huyu anafaa mahali hapo kabisa, kwa maana alikuwa mtu mwenye akili sana, na ni kama ilivyo siku hizi kabisa. Sisi tunapenda kuwachagua watu kama hao pia kuyaongoza makanisa yetu, kuliongoza kanisa la Mungu. Mimi sina neno dhidi yake ila tu ni kusema jambo fulani ya kwamba sio, haikuwa hivyo na haitakuwa kamwe mapenzi ya Mungu kwa jambo hilo kutendeka. Atawatawala watu wake kumtawala kila mtu. Ndipo tunaona ya kwamba mtu huyu mwana wa Kishi, mtu mkuu na kimo chake yake, mba, watu, uh, na nyenya uh, uh, yake kilionekana kwamba anawafaa watu na kwamba juo lake juu yake lingeonekana nzuri sana head, na taji kichwani mwake akiwa juu sana ya watu wengine, wengine wote alipotembea, angekuwa tunu hasa kwa ufalme wa Israeli kwa maana wafalme wengine na mataifa mengine wangefikiri, angalia jinsi palivyo mtu wa ajabu. Jinsi wangeelekeza eh, vidole vyao, eh, na kusema, angalieni hapa jinsi tulivyo na mfalme mkuu. Angalieni ni mtu mkuu jinsi gani anayetutawala. Na inasikitisha kusema, mbali ni kweli, jinsi gani leo kwa kanisa Right, haya yote yanaweza kuwa sawa na yana mahali pake, mbali njia ya Mungu kwa it's kanisa lake ni kuongozwa na Roho Mtakatifu na roho wake, bali like wao wanapenda kusema kwamba tuna madhehebu haya makubwa mno ambayo sisi ni wafuasi wake tumeanza kule nyuma katika siku za mwanzoni, wakati tulipokuwa katika uchache, watu wachache tu na wadogo. Tumestawi hata kufikia mahali ambapo sisi ni miongoni mwa madhehebu makubwa sana yaliyopo. Tuna shule zilizo bora sana na wahudumu walio na elimu sana We the best, tuna umati uliovalia vizuri to sana na watu uh, wenye elimu sana jijini huhudhuria madhehebu yetu, nasi tunawasaidia maskini na tunafanya matendo mema na hayo yote, na hakuna hata kidogo, Mungu na anizuie niseme neno moja dhidi ya jambo hilo, kwa maana hayo yote ni mema, bali hata hivyo si mapenzi ya Mungu kwamba mwanadamu amtawale mwanadamu. Yeah. Mungu alituma kwenye siku ya Pentekosti Roho Mtakatifu kuitawala mioyo ya wanadamu na kuyatawala maisha yao. Haikukusudiwa kwa mwanadamu kumtawala mwanadamu, bali sisi, hey, tunapenda kusema hivyo. Ni jambo kubwa mno tunapoweza kusema sisi ni washiriki wa shirika kubwa sana. Wewe ni Mkristo? Hivyo ndivyo nilivyolipata somo hili nilipokuwa hospitalini. Our, a a nimi nimi na ningemuuliza mtu mmoja, wewe ni Mkristo? mimi ni mfuasi wa fulani na fulani. Wewe ni Mkristo? mimi ni mfuasi wa fulani na fulani. Maskini yule, nesi akaja karibu na kitanda changu ambapo nilikuwa ninasoma Biblia yangu, naye alikuwa nesi ingini sehemu ile, naye akasema hali gani? Akasema nami ni wewe ni kasii Branham, aliyekuja hapa kwa ajili ya kufanyiwa uchunguzi wa mwili? Nikasema naam, naye akasema, naomba nikusujue mgongoni kusudi ujisikie afadhali kidogo kwa spiriti, nami nikasema, waweza kufanya hivyo na wakati alipokuwa amenisugua mgongoni yeye akasema, uh, wewe ni mfuasi wa madhehebu gani ya kanisa? Nami nikasema lo, mimi ni mfuasi wa madhehebu ya kale sana yaliyopo. Naye akasema ni, ni madhehebu gani hayo? Nikasema ni, ni yale yaliyoundwa kabla ulimwengu haujaundwa. Lo, akasema, nini? Siamini, ninayajua hayo. Akasema, mimi ni mfuasi wa kanisa fulani. Ni shirika hilo? Nikasema, la, mama, hilo liliundwa tu yapata miaka mia mbili iliyopita shirika hilo, bali shirika hili lilianza wakati nyota za asubuhi zilipoimba pamoja na wana wa Mungu walipopiga kelele kwa furaha walipoona kulikuja kwa Mwokozi kuikomboa jamii ya wanadamu. Naye akaacha tu kusugua mgungo wangu, nami nilikuwa nimeinama kidogo hivi kusudi bibi huyu apate kusugua. Naye alikuwa anatoka karibu na Cordon hapa chini, nasi tukaingilia kuzungumza. Ndipo akasema, bwana daima nimeamini ya kwamba kama Mungu aliwahi kuwa Mungu naye yuangali Mungu leo kama tu alivyokuwa katika siku za kale. Akasema ingawa kanisa langu ukata katakata kata jambo hilo, bali mimi naamini ya kwamba ni kweli. Nami nikasema wewe uko mbali na ufahamu wa Mungu ewe msichana. Akasema kama weye alipata kuwa mpo mponya je yeye si angali mponya? Nikasema bila shaka ndivyo alivyo yeye, ndada yangu, bali mwanadamu man anataka kutawala the the na kumtawala mwanadamu na mwanadamu anataka mwanadamu amtawale yeye, hataki mungu atawale. So kwa hiyo huyu mwana wa Kishi Kish, Sauli kwa jina alikuwa tu jibu walilotaka, yule mtu mkubwa wa kimo, naye, lo, yeye angewaongoza kweli vitani na kadhalika. Ila hata hivyo hiyo haikuwa njia ya Mungu ya kutenda mambo. Mungu alitaka yule nabii wake mzee mwaminifu kuwaongoza na kunena maneno yake kwao. Sasa leo katika wakati wetu mkuu wa kanisa tunaoishi sisi nafikiri na kuamini ili kwa moyo wangu wote ya kwamba uh, tumeenda vinginevyo kabisa kutoka yale Mungu aliyotuagiza kutenda. Maneno ya mwisho ya mwokozi wetu yalikuwa katika Marko kumi na sita kasema nendeni, ulimwenguni mote mkahubiri injili kwa kila kiumbe. Aaminiye na kubatizwa ataokoka, bali asiamini atahukumiwa na ishara hizi zitafuatana na hao waaminiwa kwa jina langu, wao watatoa pepo, watasema kwa lugha mpya, na kama wao wangeshika nyoka ama wakiinywa wa vitu vya kufisha, avingewadhuru kabisa, na kama wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa, watapata afya. Hapana, no mtu hamna mwana wa Kishi ama mtu mwingine yeyote ameweza kuleta hayo nje ya uongozi wa Roho Mtakatifu made... bali tumejenga shule, tumejenga seminari na kufanya mashirika kuridhisha na kuonekana kama walimwengu wengine. Now, Naam, Roho Mtakatifu alikuwa ndiye kiongozi katika taifa hili. Taifa hili lilikuwa linatawaliwa, uh, wakati huko nyuma walipoandika walipo ule mkataba wa uhuru na kulikuwa kwa, na kiti cha ziada kinawekwa pale. Hapana shaka moyoni mwangu ila kwamba mwana wa Mungu aliketi pale mezani. This was upon the of of wakati taifa hili ilipoanzishwa kwa kanuni za uhuru wa dini na uhuru kwa wote, na juu ya msingi wa neno la Mungu la milele. bali That, sisi tumeupotosha huo siasa. Tunapigia watu kura chini ya kununua na kuuza na ahadi za uongo. A hata taifa letu na siasa zetu na demokrasia yetu imechafuka sana, hata imechanganyikana na ukomunisti na kila namna za itikadi. Na mara nyingi tunafanya kwenye baraza la maombi wakati Umoja wa Mataifa unapokutanika mlindani, ama wanapokutana kwa mahojiano Time na katika wakati mmoja mkuu hizi majuzi, hapakuwa na wakati hata mmoja uliotengwa kwa maombi. Tutawezaji kutatua mizozo bila maombi? Tunawezaji kamwe kutarajia ulimwengu kote kutenda jambo lolote bila uongozi wa Roho Mtakatifu? bali hebu niseme jambo hili kompendo, eshima, kwa upendo na heshima kwa taifa letu na kwa bendera yake na kwa jamhuri ambayo inasimamia tumemkataa kiongozi wetu wa mtakatifu na kwa siasa za ufisadi tumewaingiza watu walioharibikiwa na akili na msofu wa macho watafanya mmoja ya makosa mabaya sana waliyopata, uh, kufanya sasa hivi, kwa sababu wanadamu wanataka mwanadamu atawale. Tunachohitaji katika ikulu hii ya Marekani kama rais, tunachohitaji katika mbunge, tunachohitaji katika mahakama yetu ya haki. Ni watu ambao wameyaweka watu maisha so yao kwa Mungu na wamejazwa na Roho Mtakatifu na wanaongozwa na maongozi yake ya kiungu. Bali badala ya jambo hilo, tunachagua watu wenye elimu, watu wenye mfano wa utaua, bali wanakana nguvu za Mungu. Man are watu wasioamini kuna Mungu na wakati mwingine wabaya kuliko to hao, tumewaingiza katika mambo ya siasa za taifa letu that, churches, si huko tu mbali, makanisani mwetu, makanisa yetu yamepotoka juu ya msingi kwamba sisi katika kuchagua Wachungaji wa kutuongoza tu, tumeenda kwenye seminari na tumewachagua watu ambao wanaelimu kweli, kweli. Watu ambao ni werevu sana akilini, watu wenye kisomo na wanajua kuchanganyikana na watu sana, na ni watu mashuhuri katika ujirani, jambo ambalo sina neno dhidi yake watu ambao ni mwema katika mienendo yao, waangalifu katika maisha yao na jinsi wanavyoenenda miongoni mwa binadamu wengine na miongoni mwa watu, watu mashuhuri katika fani zao, jambo ambalo sil, silinenei mabaya. Mungu na anizuie nisiwe mwovu namna hiyo. Bali hata hivyo, hicho sicho Mungu alichotuchagulia. Ni uongozi wa Roho Mtakatifu, Kristo ndani ya moyo wa mwanadamu. Wengi wa you know hawa watu wenye elimu ambao husimama mbarani na kukana kuwepo halisi kwa Roho Mtakatifu, wengi wao wanakana kuwepo kwa kuponya chiungu na nguvu za Roho Ilikuwa inasoma makala jana, nami alikuwa of a makala mfululizo wa uh, kato za magazeti kutoka kwa Jack Jak, Jack Jak, mmoja wa watu niliowavuta kwa Bwana Yesu, aliyekuwa shujaa wa vita and katika siku zake I must call naye alipelekwa mahakamani kule Florida kwa sababu ya kumwomba mtoto mdogo atoe viatu vyake vya eh, chuma kutoka miguuni mwake na kutembea jukwani. So, na alipofanya hivyo, yule mtoto alitembea jukwani eh, kama kawaida, alafu akaanguka alipofikia mamaye, zote zikiwa ni njama za yule adui wa Kristo. Huyu kijana mwanamke na mumewe wakamleta ndugu wetu shujaa kwenye mahakama ya nchi. Wakati kila kanisa lilipaswa kumtetea ndugu Jack, wakati kila mtu wa kanisa anayelitaja jina la Yesu Kristo alipaswa kumuunga mkono kishujaa, kila mtu anayelitia jina la Bwana Yesu alipaswa kupiga magoti yake katika maombi, bali badala ya jambo hilo, katika vichwa vya magazeti, moja ya madhehebu yetu yaliyo makuu yalisema yali yali yameungana na wasioamini kwamba kuna Mungu kumhukumu na kumfunga jela ndugu Jac jiwezekana kuwazia kanisa linalojiita kwa jina la Kristo lingeungana mikono na, na wasioamini kwamba kuna Mungu kumuhukumu mcha Mungu ambaye alikuwa anajaribu kwa moyo wake wote kuitetea Biblia, bali walifanya jambo hilo, ndipo ndugu Gordon Lindsey alienda kumwokoa na wakati yule hakimu asiyeamini aliposema, mtu huyu ni mlagai, kwa maana alitoa viatu vya chuma kutoka kwa mtoto huyo na kumwacha aende jukwaani na kusema ameponywa, na akadanganya na kufanya jambo hilo dhidi ya maagizo ya daktari, kwa hiyo yeye ana kesi ya ulagai. Ndipo bwanako akainuka akasema, bwana, nakanusha tamshi hilo. Mungu alimponya mvulana huyo. Ndipo hakimu akasema, nitamuuliza mtu yeyote katika mahakama haya kama tamshi hilo lingeweza kuwa kweli kwamba Mungu angeweza kumponya kijana huyo kwenye upande mmoja wa jukwaa na kumwacha awe mgonjwa upande wa pili kama tamshi hilo linaweza kudhibitishwa kwa Biblia, uh, basi right, nasema bwana, bwanako ana haki kwa tamshi lake. Ndipo yeah, mhudumu akainua mkono wake akasema, mheshimiwa bwana, naweza kuyasema naye. Akimwa akasema, endelea basi. Le mhudumu akasimama kwa miguu yake akasema, ya usiku mmoja kwenye bahari iliyokuwa inasukasuka wakati meli ndogo ilikuwa karibu kusama, matumaini yote ya kuokolewa yalikuwa yamekwisha. wa walimuona Yesu mwana wa Mungu akija anatembea juu ya maji, na mmoja wa hao mitume jina lake Petro kasema, you, Lord, kasema Lord, ikiwa Bwana, ni wewe Bwana, niamuru nije kwako juu ya maji. Naye asema Bwana akamwambia huyo mtume Petro jo ndipo akatoka kwenye ile mashua bwana akitembea vizuri tu kama Yesu alivyokuwa anatembea juu ya maji. Bale alipoogopa akaanza kusama, kabla hajafika kwa Yesu yule hakimu akasema, kesi imefutuliwa mbali tunahitaji uongozi wa Roho Mtakatifu, si wa watu wenye kisomo. Saul the son of Kish was then, Sauli mwana wa Kishi Kish. the... alifanywa kapteni wa watu wake, naye akawachukua watu elfu mbili Jonathan na, Jonathani akachukua elfu moja ndipo Jonathan akachukua so akaenda the... kwenye ngome za kulipinga kundi la Wamori wa Amoni hasa na wakati wakati alipowapiga Sauli, akapiga tarumbeta na kusema mnaona aliyofanya. Sauli akaanza kujigamba. just as soon as a man gets to be some great doctor of divinity, mara tu mtu anapokuwa daktari mkuu wa uungu, ama anapata kitu fulani kidogo nyuma ya jina lake, yeye anakuwa kwa kadiri mjuvi. Mtu wa Mungu ni mtu mnyenyekevu, ni watu wa Mungu ni watu wanyenyekevu. Unapomwona mtu fulani anayesema amempokea Roho Mtakatifu na kuanza kujitenga, uh, wenyewe kama kwamba hawana imani wakienda huku na huko, wakijaribu kuwa kitu wasicho kumbuka tu, wao hawajampokea Roho Bwana Yesu, ndipo tunaona kwamba adui aliingia naye, alikuwa aingie katika kundi ndogo la watu wa Mungu na alikuwa anaenda kuling'oa jicho la mkono wa kulia la kila mtu. Hivyo ndivyo adui daima anavyojaribu kufanya ni kuyang'oa macho yote, eh, mawili kama akiweza, ili kwamba watu wasiweze kuona wanachofanya. Hivyo ndivyo shetani anavyojaribu kufanya kwa kila Mkristo, kung'oa macho yake ya kiroho, ili kwamba aweze kuvuata tu hisi ya mambo ya kielimu na si hisi ya Roho Mtakatifu anayemuongoza. Kwa hiyo basi, walipofanya jambo hilo, wakati kule kushindwa kukuu kulipokuja, ndipo Sauli alichinja uh, masai wawili wakubwa na kuwapeleka kwa watu wote. Na laiti mungaliona hapa wakati Sauli alipopeleka ali vipande vya yule maksai kwa Israeli wote na kusema, na iwe kwamba mtu yeyote ambaye atamfuata Samueli na Sauli na hawe huyu maksai kama huyu. Naona jinsi alivyojaribu kujiwakilisha kwa hila pamoja na mtu wa Mungu. Jinsi lilivyokuwa si la Kikristo. Uchaji wa watu ulikuwa kwa ajili ya Samueli, bali Sauli akawafanya watu wamfuate kwa maana watu walimcha Samweli na wamfuate Samweli na Sauli. Na ni mara ngapi leo tumeisikia eti sisi ni kanisa lililokuu sisi ni church of Christ, sisi ni church of God, sisi ni fulani ni wa fulani inayofanya watu wawe na uchaji na kufikiri eti ni kweli, hapo ndipo Mungu anapotenda kazi. And na hawataki uongozi wa Roho Mtakatifu, afadhali wamfuata mwanadamu like kama huyo, kwa maana wao wanapenda kuishi maisha yao wenyewe wao hutaka kuamini wanachotaka kuamini kuamini. Unaona, Roho Mtakatifu ndiyo hakimu wetu. Mungu kamwe hakutupa Papa ama mtu yeyote kuwa hakimu. Roho Mtakatifu ule utu wa Mungu katika mfano wa Roho Mtakatifu ni hakimu wetu God. na kiongozi wetu sasa mbona hivi? Tafadhali samahani kwa tamshi hili jeuri na lililo jeuri sana. Simaanishi kuwa bahili. Nalisema kwa upendo. Bali Roho Mtakatifu anasema ni kosa kwa wanawake wetu kukata nywele zao tumikusa wanawake wetu kuvalia kaptura ndogo na suruali na kujipodoa promise, midomoni na usoni kwa rangi. Roho Mtakatifu anasema ni makosa. Bali tunataka watu watambie ya kwamba ni sawa. Radi tu tunamfuata mimi na Samueli. Wanapenda kuishi siku sita years jinsi watakavyo, wanaenda kanisani uh, Jumapili asubuhi no, nao ni wanachuoni bora waliohitimu so chuoni na digrii nyingi, na wanaweza kuwazungumzia somo ndogo, ambalo utani mchache ambao utayafurahisha masikio yao na kuwatumbuiza kama vipindi fulani vya sinema ama televisheni. Say a little prayer over them and... na kukariri ombi ndogo juu yao na kuwatuma nyumbani wakiwa na usalama wa kujiridhisha, uh, wenyewe ya kwamba wametekeleza dini yao. Hiyo si mapenzi ya Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu anakutaka uishi kitawa kila siku katika juma na kila usiku, ukijitenga na mambo ya ulimwengu. Bali kanisa halitaki jambo hilo. Wao wanataka mtu anayeweza kuifasiri Biblia jinsi wanavyotaka kusikia hawatasikiliza wow, sauti ya Roho Mtakatifu akinena kupitia kwenye Bibilia. Wengi wao wanataka kusema siku za miujiza zimepita, hilo ndilo linalowafurahisha watu. Wao wanataka kusema hakuna ubatizo wa Roho Mtakatifu. Watu hawataki kutenda tofauti na jinsi walimwengu wengine wanavyofanya. Hawataki kwenda mitaani na kunawa nyozo zao na watu wenye nyuso safi na bila sigara midomoni mwao na misokoto na viko na mambo wanayofanya wanaume, nao wanawake wanataka kukata nywele zao ziwe fupi sana na kuvalia nguo ndogo zinazoonyesha umbo lao na mambo wanayotaka wao. Wao wanataka mtu atakayowaambia ya kwamba hayo ni sawa. Ndipo hivi majuzi usiku akaja mtu kuniambia ya kwamba ati, kwa sababu nilikuwa nimehubiri dhidi ya mambo hayo, ya kwamba madhehebu fulani makubwa kama matano hivi yalisema tutachana na ndugu Branham, nasi tusiwe na uhusiano na wowote naye tena. Aidha utaagiza kanda hizo zirudishwe na kuomba msamaha kwa ajili yazo, ama tutachana nawe. Nikasema, itasimama na neno la Mungu. Oh, hapa ikinigharimu kila kitu, nilicho kito kilicho ndani ya maisha yangu, nitabaki na neno nami. So kasema sema, ni afadhali uagize kanda fulani na fulani sirudishwe. Nikasema, sijahubiri chochote maishani mwangu ambacho nilionea aibu mimi. Sitaagiza no kanda zozote, kanda zirudishwe, kanda wala rekodi zozote zikidumu na anayosema Roho Mtakatifu, hayo nitaishi nayo na kufa nayo. Mimi sijaribu kuzungumzia juu yangu binafsi sasa, bali najaribu tu kuwapa mfano wa yanayoendelea kusudi mpate kuona na kufahamu. Ni watu kutaka kuongozwa na mwanadamu wao, hawakumtaka Samweli. Ndipo kabla hawajamtia uh, mafuta Samueli ayakuwa uh, mfalme ama uh, Sauli yakuwa uh, mfalme, samahani. Samueli akawajia tena, nami nitazungumza katika lugha ambayo angalitumia leo, mnaweza kuyasoma. Yeye alisema, kuna ubaya gani kwa Mungu kuwa mfalme wenu? Well, we don't see God. Hatumuoni Mungu. Well, I am his representative. Sema, mimi ni mwakilishi wake. Samueli akasema, mimi nimewahi kuambia jambo lolote ambalo ni makosa? Nimewahi kutabiri chochote ambacho akikutimia kama it... nivyosema kingetimia? Mimi niwaambia neno la Bwana, na nitawaulizeni jambo hili, nimesha wajia nini na kuomba fedha zenu? Have zozote, nimewahi kuchukua here, chochote kutoka kwenu Brought... nimewahi kuwaletea chochote ila moja kwa moja, Bwana asema hivi, na Mungu amelithibitisha kila mara kuwa ilikuwa kweli, na ametuma mvua ya, ya ngurumo na mvua. Mnajua maandiko na mko pale pale, pale, kuthibitisha ya kwamba Samueli alikuwa msemaji wa Mungu, na kama vile Samueli alivyowakilisha Roho Mtakatifu leo kikamilifu, leo Roho Mtakatifu ni msemaji wa Mungu ambaye hunena yale hasa iliyosema Biblia, ambaye anaamini yale hasa Biblia ilisema na hata ya gairi hata kidogo. Bali wao walitaka mtu ambaye angewaambia vinginevyo na hao watu hawangalisema ya kwamba unabii wa Samweli haukuwa mkamilifu. Wao walijibu na kusema Samweli, yote ulionena katika jina la Bwana, Bwana ameyatimiza kama tu vile ulivyosema. Hakuna hata kosa moja ndani yake. Wewe hujawahi kuja kwetu na kutuomba fedha zetu. Wewe umeji... umejilisha mwenyewe. Haujawahi kutuomba kufanyia jambo lolote kubwa. Wewe umemtumaini Mungu wako naye amekuokoa na mambo yote true, na maneno yako ni kweli. Kila kitu ulichonena katika jina la Bwana kimetimia kama tu ulivyosema. Uh, bali hata hivyo tunataka mfalme, mnaweza kuona itilafu Naweza kuona ule ule ujanja wa ibilisi anavyoweza kutenda kazi katika mwanadamu, badala ya mwanamume kujitoa mwenyewe ama mwanamke kwa Roho Mtakatifu na kusikiza Bwana asema hivi. Ni nini kwa ajili ya maisha masafi, utu usiogoshiwa kwa ajili ya maisha tofauti, watu wa kipekee, taifa takatifu, watu wanaotenda kipekee. Wa waliona afadhali wafanane na walimwengu, watende kama walimwengu, na kuhudhuria makanisa fulani yanayosema hayo ni sawa, ninyi fanyeni tu hayo na mwendelee. Unaweza kuona vile ilivyo, wao wanasema hakuna kitu kama kuponya. Basi Roho Mtakatifu ulikuwa mjengo wa kanisa. Kuna mengine basi, Mungu alimchukua mtu akamtoa Roho Mtakatifu kanisani na kuyaachia madhehebu yalijenge. La hasha, hakuna no kitu kama hicho. Roho Mtakatifu, neno la kweli, alikuwa awaongoze hata atakapokuja Yesu, bali hivyo ndivyo ilivyotukia. Sauli akaja mamlakani, alikuwa na wafuasi wengi oh, lo alikuwa na silaha nzuri, alikuwa na wimbaji, alikuwa na ngao na alikuwa na mikuki ye, alikuwa bora kuliko mataifa mengine yote, naye akawingiza kwenye demokrasia ambayo ilikuwa zaidi ya kitu chochote ambacho mtu yeyote alipata kusikia. Nao ndiyo hasa madhehebu yetu na makanisa yamefanya leo. Tuna majengo makubwa sana ya kanisa ulimwenguni. Tuna world. Watu waliovalia vizuri sana ulimwenguni tuna elimu ya hali, hali, hali ya juu sana be... inayoweza kuletwa kama wale watu wa Sauli waliofunzwa, ambao wangechukua mkuki huo, nao wangeliutupa na kuutumia, hata mataifa yakawaogopa. Walikuwa watu waliofunzwa na kadhalika. Bali siku moja kulitokea wakati ambapo kulitokea usai nayo iliangaisha jeshi lote la Israeli hata likasimama likitetemeka katika viatu vyao vyao. Goliathi aliwasai, kama Mungu wenu yuko vile mnavyosema alivyo, ninyi mmefunzwa vizuri sana naye akawasai wao, hakujua la kufanya laza zilizopigwa sasa, asingefaa asingefaa nikuki yao haingefaa. Kuna jambo lilokuwa linatendeka ambalo hawakuwa wamelisikia hapo awali, na kwa uchaji wote na heshima ya kiungu na heshima na ungwana na upendo na ushirika wa Kikristo, nasema jambo hili. na huyo mwana wa kishi na jeshi hilo lingine nyama pia na kuondoka nchini huku wameshindwa. Ni fedheha. Mungu wetu ni Mungu. We no ma We, tuna makanisa yetu mazuri, tuna Injili wetu ulio bora, tuna waimbaji wetu wanaolipwa mshahara, tuna kwaya zilizo bora sana, minara iliyochongoka juu sana nchini tuna watu walio bora sana, fedha nyingi mno, tuna wenye elimu, tuna biolojia, tunaweza tuna kuihubiri, tunaweza kuitangaza, tunaweza kufanya injilisi na kuwaleta watu na kuwavuta mamilioni kila mwaka na kuwaingiza kanisani. Waimbaji wetu wanaolipa mshahara, uijilisi wetu wakielimu, kielimu, aujui jinsi ya kukabiliana na usai kama huo Hawajui kitu juu yake. Hawajui kitu juu ya nguvu zake za kuponya, za ubatizo wa Roho Mtakatifu, wa nguvu ambazo zinaweza ikichukua kivuli cha mtu anayekufa kwa kanza na kumweka huru. Hawajui kitu juu yake, wao hawajafunzwa ya katika fani hiyo, kama vile Sauli na kundi lake liloundwa na wanadamu lilivyokuwa Let me say to the people of God, bali hebu niwaambie watu wa Mungu na ninyi watoto far, kusudi mjue ya kwamba Mungu kamwe awaachi bila, bila shahidi, bila, bila ya Sauli kujua Sorrow. Sauli hakujua haku kitu juu yake. Mungu alikuwa na msikini Daudi kule nyuma ya kilima mahali fulani, ambaye hakuwa akiwalisha kondoo wa kondoo magugu ya kidini yeye alikuwa anawaongoza kando ya maji ya utulivu na malisho ya majani mabichi. Alikuwa anawajali wajali kondoo wa baba yake, na kama kitu kiliingia adui kumnyakua mmoja wa kondoo wa baba yake, yeye alijua nguvu za Mungu za kumwokoa yule kondoo. Mungu angali ana Daudi mahali fulani, ambaye anajua maana kumkomboa kondoo wa Mungu kwa nguvu za Mungu. Yeye angali anajua yote juu yake, yeye alitumaini. Yeye hakujua kitu juu ya silaha za Sauli, wala hakutaka yoyote yake. Yeye hakutaka yoyote ya madhehebu yao, hakutaka silaha hizo za kale juu yake alikuwa mimi sijui kitu juu yake, bali hebu mimi niende katika nguvu inayoifahamu aye. Alikuwa amewalisha kondoo wa baba yake, alikuwa ameyalinda malisho, alikuwa amewapa chakula kinachofaa, nao waliishi na kufanikiwa. Mtu ataishiwa mkate tu bali kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu, ndivyo atakavyoishi mtu. Chungaji wa kweli uwalisha Yesu Kristo, yeye yule jana leo na hata milele. Na kama adui akinyakuwa mmoja katika magonjwa, yeye anajua nguvu za Mungu. Angaliye masikini Daudi alisimama pale kasema. Jamaa yule ni shujaa wa vita Earth. Tangu alipozaliwa tangu utoto wake, ajui kitu ila mkuki na silaha. Yeye amefunzwa vizuri, yeye ni mwanabiolojia, nawe haujui kitu juu yake. Akasema, iyo ni kweli bwana, mimi sijui kitu kuhusu so mafunzo yake ya biolojia. Bali kuna jambo moja ni jualo Take my ya kwamba adui alipokuja kumchukua mmoja wa kondoo wa baba yangu nilienda kwa nguvu za Mungu Sa Mungu kumrudisha salama katika afya njema tena nimrudisha tena kwenye kivuli cha malisho yenye majani mabichi na maji ya utulivu na Mungu ambaye alimtia yule simba mikononi mwangu na nikamuua alipochukua mmoja wa wanakondoo wangu, kisha akaniwezesha kumuua yule dubu. Hiyo Mungu wa mbinguni ataambatana nani kumuua huyu mfilisti asiyetahiriwa. Nahitaji uongozi wa Roho Mtakatifu. Sijui siku zangu hakuna ajuaye. Hivi majuzi asubuhi nilikuwa nimelala kitandani mwangu, nami nilikuwa, nilikuwa nimelala, nami I'm nikaota ya kwamba Joseph, Joseph ni mgonjwa nami, nilikuwa nimemchukua kusudi nimwombee. Nilipoamka nilikuwa nimesadaika sana, nikasema vema, labda Joseph atakuwa mgonjwa. Nami nikatazama, na mbele yangu kulikuweko na kivuli kidogo cheusi ikienda kwa namna fulani chenye rangi ya hudhurungi na ilionekana kama kwamba kilikuwa ni mimi, nami nikakitazama, uh, na kilikuwa kimefuatwa na mtu mweupe, na ilikuwa ni yeye. Nikamtazama mke wangu kuona kama alikuwa ameamka kusudi nimwonyeshe kama angaliweza kuona lile ono, mbali alikuwa amelala. Ukasema, inasikitika Bwana, lakini haya yamekuwa maisha yangu. Ina kulazimu kusukuma done, kwenye kila kitu nilichofanya. Kila wakati kitu chochote kingetukia, nikifikiri his... ilikuwa nah, nah, ni wewe unakifanya, nami natambua ilikuwa shetani akijaribu kunifanya nisikikaribie kikaribie. Ukasema, laiti wewe the... ungaliniongoza tu Nilipoangalia niliona uso mzuri sana niliopata kuona katika mtu. Alikuwa mbele yangu akiangalia nyuma, akainua mkono wake na kushika wangu, akaanza kwenda hivi. Ilo ono likaniacha jumapili iliopita. Niliamka mapema, ilikuwa on Jumapili. Ono hili yaima Nimefadhaika daima, nimefikiri juu ya kufa. Mimi nikiwa na umri wa miaka hamsini, wakati wangu si sidhani ulikuwa muda mrefu sana. Sijui nitakavyokuwa katika mwili huu wa kiungu, mwili wa kibiguni. Je, ingekuwa kwamba ningewaona marafiki wangu wapendwa, na kuona ukungu mdogo ukipita na kusema huyo hapo ndikunev anaenda ama angaliweza kusema halu ndugu Branham. Na wakati Yesu alipokuja, ndipo uh, ningekuwa mtu tena. Nifikiria jambo hilo mara kwa mara. Nilikuwa ni nota ya kwamba nilikuwa huko magharibi, nami nilikuwa ninashuka nikija kupitia kwenye kijiji cha majani. Mke wangu alikuwa pamoja nami, nasi tulikuwa uh, tumetoka kuvua samaki mtoni nami nikasimama, nikafungua lango na anga zilikuwa nzuri sana. Haikuonekana kama vile ilivyo hapa bondeni. Yalikuwa mawingu ma mazuri ya samawati na meupe ipo. Nikamwambia mke wangu nikisema, ilitubidi kuwa huku nje mapema sana mpenzi. Yeye akasema, kwa ajili ya watoto ilitupasa tuwe bili. Nikasema hiyo, nami nikaamka Nikawaza inauta sana, sijui kwa nini, na nikaangalia chini, naye alikuwa amelala karibu nami. Basi nikainuka kwenye mto wangu kama vile wengi wenyi watu mmefanya, nikatoa changu kwenye ubao wa kichwani wa kitanda na kuweka mikono yangu nyuma yangu, nami nilikuwa nimelala pale namna hii. Kisha nikasema tena, sii tu jinsi itakavyokuwa ng'ambo ya pili mimi tayari na umri wa miaka hamsini, nami sijafanya kitu bado. Laiti ningalifanya kitu fulani tu kumsaidia Bwana, kwa maana najua sitakuwa anayepatikana na mauti. Nusu ya wakati wangu umepita, lakini ama zaidi ya nusu, kama nikiishi kuwa na umri wa watu wangu. Hata hivyo nusu ya wakati wangu imekwisha nami nikaangalia, kila mahali ilikuwa nimelala pale, nijaribu uh, kuamka, ilikuwa kama saa moja. Nikasema nami nitashuka niende kanisani asubuhi ya leo, kama nikipelewa na sauti, ningetaka kumsikia ndugu Nevo akihubiri akihubiri. Nikasema umacho mpenzi, naye alikuwa amelala fofofo. Basi sitaki mlikose jambo hili. Imenibadlisha, siwesi kuwa ndugu bna yeye yule niliyekuwa. Iponikaangalia nami nikasikia kitu kilichoendelea kusema, umeanza tu pija vita, endelea kukaza mwendo nikasikiza kichwa changu kidogo, kisha nikawaza, eh, labda ninawazia tu namna hii. Majua mtu anaweza kupata mawazo, nami nikasema labda niliwazia hayo tu hayo. Nami nikasema kija vita, endelea kusonga mbele, endelea kusonga mbele. Nami nikasema labda ni mimi nilisema jambo hilo, nami nikaweka midomo yangu kwenye meno yangu na kuweka mikato yangu juu ya uh, kitu changu. Na hiyo hapo ikajitea kasema, endelea tu kukaza mwendo, na hii tungalijua kilichowekwa kwenye mwisho wa safari. Na ilionekana kama kwamba nikimsikia Graham Selling ama mtu fulani ambaye aliimba ule wimbo namna hii, wao wanaoimba hapa ana mae na wengine wen, wenu nyote nina hamu ya kwetu sana na nina huzuni na nataka kumwona Yesu nikitaka kusikia hizo kengeli sa badari sikilia, ingeangaza njia yangu na kutowesha hofu zote. Bwana hebu niangalie ng'ambo ya pasia la wakati. Mmeusikia ukiimbwa hapa kanisani. And I heard, nami nikasikia kitu kikisema, ungependa kuangalia ng'ambo ya pasia? Nikasema ningenisaidia sana. Nami nikasizama nika na katika nika dakika moja friend ni kupumua mara moja, nilikuwa nimefika mahali padoku ambapo pali inama. Nikatazama nyuma, nami huyo pale nimelala kitandani. Ndipo nikasema nika, hili jambo la ajabu. Sasa, sasa nisinge wataka nini mrudie jambo hili hili, ni mbele ya kanisa langu ama kondoo wangu ninaowachunga, ama ilikuwa kwamba ilikuwa katika mwili ama nje yake, ama ilikuwa kuhamishwa. Haikuwa kama ono lolote nililopata, kwa ningalia pale na ningaliangalia hapa na nilipofika mahali pale padogo, so sijawahi kuona watu wengi hivi wanaokuja mbio wakipiga kelele, right? No, ndugu yetu wa zamani naye. Mimi nikaangalia na vijana wanawake, labda kwenye umri usiozidi sana 20, miaka ishirini, kumi na minane hadi ishirini walikuwa wananikumbatia na kupiga kelele, ndugu yetu wa zamani Huyu hapa kijana anakuja katika wangavu wa utu uzima, na macho yao yanang'ara na kuonekana kama nyota katika usiku wenye giza, neno yao meupe kama lulu. Na walikuwa wakipiga kelele na kunishika ghafla na kisige kelele, no, ndugu yetu wa dhamani. Naam, nikasimama na kutazama. Nami nilikuwa kijana. Nikaangalia nyuma kwenye mwili wangu, mzee umelala pale, na mikono yangu nyuma ya kichwa changu. Basi nikasema sielewi jambo hili, na hawa vijana wanawake right. wakinikumbatia kwa mikono yao. Now, naam natambua ya kwamba huu ni umati uliochanganyikana. Nami nasema ili kwa utamu na uzuri wa roho Man cannot put your arm around women without, wanaume hawezi uh, kuwakumbatia wanawake bila ya msimuko wa kibinadamu. Lakini hawakuwepo, hawakuwepo na jana wala kesho, wao hawakutoka. Wao walikuwa, sijapata kuona wanawake warembo jinsi hiyo maishani mwangu mote nywele zao zilikuwa zimefika hata kiunoni, rinda eh, ndevu zilizofika miguuni na walikuwa wakinikumbatia tu, akikuwa e, kikumbatio a, kama kile ambacho hata dada yangu anayeketi pale angenikumbatia. Hawakuwa wakinibusu na msikuwa nikiwabusu. Kilikuwa kitu ambacho sina msamiati yake, sina maneno ya kusema Ukamilifu, halingaligusa kipeo, hata halingaligusa popote. Ilikuwa kitu ambacho kamwe sija. Itakubidi tu kuwa kule nami, nikatazea huku na huko, nao walikuwa wakija kwa maelfu. Naam, na nikasema aamu, jambo hili nikasema, mbona wao na huyu hapa, hope akaji. Huyu alikuwa mke wangu wa kwanza alikimbia na hakusema kamwe. mume wangu alisema, ndugu yangu mpendwa. Na wakati aliponikumbatia, kulikuwepo na mwanamke mwingine amesimama hapo, aliyekuwa amekwisha kulikumbatia, ndipo opu akamkumbatia mwanamke huyo na kila mmoja, na nikafikiri lo, hili alina budi kuwa ni jambo tofauti. Haiwezekani, kuna kitu No, uh, ningalitaka uh, kamwe so kurudi kwenye so so maskini msoga ule tena, uh, nikaangalia kila mahali pale na kuwaza ni nini hii. Nami nikaangalia kwa makini sana, uh, uh, nikasema, uh, siwezi kufahamu jambo hili, like, bali hofu, uh, alionekana kama mgeni wa heshima kuwa tofauti, lakini kama tu mgeni wa heshima ipo nikasikia sauti wakati huo, iliyonena nami, iliyokuwa chumbani kasema, hii ndio uliohubiri kuwa ni Roho Mtakatifu, huu ndio upendo mkamilifu. Na hakuna kinachoweza kuingia humu bila huo. Nimeazimia sana kuliko wakati wote maishani mwangu ya kwamba inahitaji upendo mkamilifu kuingia mle. Hapakuwa na wivu hakukuweko na uchovu, hakukuweko na mauti. Magonjwa hayangeweza kuingia mle, kupatikana na mauti hakungeweza kukufanya mzee, nao hawangeweza kulia, ilikuwa tu furaha mmoja. No, ndugu yangu ya mpendwa, nao wakanichukua na wakani kuniweka juu ya mahali pamoja pa juu, na nikawaza nivisioti, ndoto, ninaangalia kule nyuma kwenye mwili wangu uliolala kule chini kitandani na no, wakaniweka there. Mimi pale nami nikasema, lo haini pa sikuketi hapa juu na hapa wana, wakaja wanawake na wanaume kutoka pande zote mbali, katika tu ukamilifu wa ujana, wanapiga kelele said. Na mwanamke mmoja alikuwa amesimama pale naye akapiga kelele lo, ndugu yangu mpendwa, so, so lo, tunafurahi kukuona hapa. Nikasema mimi sifahamu jambo hili sauti. Hiyo iliyokuwa ikinena nami <laughs> kutoka juu yangu ikasema <laughs> unajua, imeandikwa katika Biblia ya kwamba manabii walikusanywa pamoja na watu wao. Nikasema naam, nakumbuka jambo hilo katika maandiko. Kasema yeah. lakini huu ni wakati utakapokusanyika pamoja na watu wako. Nikasema basi, watakuwa halisi nami naweza kuwahisi nikasema lakini mimi kuna mamilioni, hakuna wabranam wengi namna hiyo. Na sauti hiyo ikasema, hao si wabranam, hao ni wale uliowavuta, hao ndio ambao uliwaongoza kwa Bwana. Kisha ikasema, baadhi ya hao wanawake pale unafikiri ni warembo sana, walikuwa na zaidi ya miaka tisini ulipowaongoza kwa Bwana. Wow. si ajabu wao wanapiga kelele Ndugu yetu mpendwa ha! na wakapiga kelele mara moja, kasema kama haungali kwenda atungalikuwa hapa. Nikaangalia kila mahali, nikawaza vema, sifahamu. Nikasema lo, yuko wapi Yesu? nataka kumwona vibaya sana wa. Akasema naam, yuko juu kidogo tu, moja kwa moja upande ule. Kasema siku moja yeye atakuja kwako. Naona kasema wewe ulitumwa akuwa kiongozi na Mungu atakuja, na atakapokuja, yeye yeah, yeah, atakuhukumu kulingana na yale uliyowafundisha kwanza. Well, kama wataingia ama hawataingia, tutaingia kulingana na mafundisho yako. Nikasema lo, yeah, yeah, na furaha sana e Paulo, yeye yeah, itambidi kusimama namna hii, itambidi it, it, it, Petro kusimama namna hii yeah. yeah. Nikasema basi, nilirudia kila neno walilohubiri, si kuhitilafiana kutoka upande mmoja kwenda mwingine. Walipobatiza katika jina la Yesu Kristo, nilibatiza pia. Walipofundisha ubatizo wa Roho Mtakatifu, nilifundisha pia. Kila walichofundisha, nilifundisha pia. Ndipo hawa watu wakapiga kelele, wakasema, tunajua jambo hilo, nasi tunajua, tutarudi pamoja nawe siku moja duniani. Kasema Yesu atakuja nawe utahukumiwa kulingana na neno ulilotuhubiria sisi. Alafu kama ukikubalika wakati huo ambapo utakubalika, kisha kasema basi wewe utatukabidhi kwake kama tunu yako ya huduma yako. Kasema utatuongoza kwake na sisi pamoja tutarudi duniani tukaishi milele. Ikasema inanibidi kurudi kule sasa. Yes, ndiyo mbali, endelea kukaza mwendo. Nikaangalia nami nikiweza kuona hao watu umbali nilioweza kuona, o wangali wanakuja wakitaka kunikumbatia, kupiga kelele, ndugu yetu mpendwa. Mara sauti ikasema, kila ulichowahi kupenda na kile kila akilichowahi kukupenda Mungu amekupa wewe hapa. Nami nikaangalia, na huyu hapa mbwa wangu wa zamani akuja, huyu hapa farasi wangu akaja na aku kilaza kichwa chake juu ya mbega langu na kulia Kasema kila ulichowahi kupenda na kila kilichowahi kukupenda, Mungu amevikabidhi mikononi mwako kupitia kwa huduma yako. Nami nikajisikia nikitoka mahali hapo pazuri, ndipo nikaangalia kina mahali, nikasema said, umacho mpenzi alikuwa angali analala. Namnikawaza ee, Mungu lo no, nisaidie ee, Mungu isi niate kamwe, nipatane kwa neno moja, nijalie ni dumu sawasawa katika neno hilo na kulihubiri. Siali eh, nini kinachokuja ama kinachokwenda eh, kila mtu yeyote anachofanya ni sauli. Wangapi ama wana wakishi watainuka? Ni wangapi hawa wale na wengineo nikchalie ni mimi Bwana, ukaza mwendo nipafikie mahali pale, hofu yote ya mauti. Nasema jambo hili huku Biblia yangu ikiwa mbele zangu asubuhi ya leo. Ina kijana mdogo pale mwenye umri wa miaka minne wa kulea, ina msichana mwenye umri wa miaka tisa na msichana teenager, ambao nina shukuru kwa ajili yao ambao wameshika njia ya Bwana. Mungu na anijalie niishi nipate kuwalea nipate kuwalea katika maonyo ya Mungu juu yayo. Inaonekana kama kwamba ulimwengu mzima unanipigia kelele. Kuna wanawake na wanaume wenye umri wa miaka tisini na wa namna zote. Kama usingalienda, hatungalikuwa hapa. Anijalie kupiga vita, lakini kama ikifikia kufa mimi si ninino zaidi, ingekuwa ni furaha, ingekuwa furaha kuingia uh, kutoka and... upotovu huu na aibu, kama ningelifanya kule ng'ambo. Maili bilioni mia moja kwenda juu kipande cha mraba, na hicho ni upendo mkamilifu. Kila hatua upande huu inasonga hata tunapofikia mahali tulipo sasa, ingekuwa tu ni kivuli cha upotovu hicho, kitu fulani kidogo tunachoweza kuhisi me, na kusikia ya kwamba kuna kitu fulani mahali fulani, hatujui ni nini. Lo, rafiki zangu wapendwa, wapendwa wangu wapenzi wangu waijili, watoto wangu nilio mzalia Mungu, nisikizeni. Mimi mchungaji wenu, nini elaiti. Kungalikuwa na njia, ningaliweza kuwaelezea nini. Hakuna maneno nisingeyapata hayako popote, mbali ng'ambo tu ya huku. Kupumua kwa mwisho ni jambo lenye utukufu sana mlilowahi, hamna njia ya kulielezea, hamna njia, siwezi tu kufanya hivyo bali eh, chochote unachofanya rafiki, weka be kando kila kitu, hata utakapopata upendo mkamilifu, ikia mahali ambapo unaweza kumpenda kila mtu, kila adui, chochote kile. Huku kuzuru kwangu akumoja kule no kunifanya mtu tofauti, siwezi kamwe, kamwe, kamwe kuwa ndugu Branham yeye, yeah, yule niliyekuwa hata kama ndege inatikisika uh, ambapo umeme unamemetesha, hata kama majasusi wamenilenga bunduki, hata iwe nini, haiduru, mimi nitapiga vita kwa neema ya Mungu, huku nimehubiri ijili kwa kila kiumbe na kila mtu niwezaye, nikiwashawishi waingie katika ile nchi nzuri ulega. Inaweza kuonekana ngumu, inaweza kuhitaji nguvu nyingi. Sijui itachukua muda gani tena, hatujui kuzungumza kimwili kutokana na kwa kucha, kuchunguzwa kwangu hivi majuzi, kasema una miaka ishirini na, na tano ya maisha mazuri na ya kazi ngumu, wewe ni mzima kabisa. Jambo hilo lilinisaidia, bali lo alikuwa hilo hilo silo, ni kitu fulani ndani humo huu uharibikao haunabudi kuvaa usioharibika, huu unaopatikana usi na mauti haunabudi kuvaa usiopatikana na mauti. wanawakishi wanaweza kuinuka. Nina uh, mambo yote mazuri wafanyayo, sina jambo ambaya la kusema juu yake, kuwapa maskini na kufanya fadhili. Basi kumbukeni, ona Samueli alimwambia Sauli utatabiri pia, na wengi wa watu hao ni hubiri wakuu mno na wenye nguvu, wanaweza kulihubiri neno kama malaika wakuu. Bali hata hivyo haikuwa mapenzi ya Mungu. Mungu alipaswa awe mfalme wao. Basi ndugu, dada, acha Roho Mtakatifu akuongoze. Hebu na tuviinamishe vichwa vyetu kwa muda kidogo tu. I'm so homesick and blue. I want to. Nina hamu ya kwenda sana na nina uzuni na I nataka kumwona Yesu. Nikitaka kusikia hizo kingine tamu za badari zikilia ingeangaza njia yangu na kutoweshahou zote Bwana, ebu tuangalie ngambo ya pazia la wakati. Bwana, ebu niangalie ng'ambo ya pasia la huzuni na hofu. Ebu niangalie hiyo nji ine njua na inayong'aa ingetia nguvu imani yetu na kutowesha hofu zote Bwana, so ebu nawaangalie ng'ambo ya pasia la wakati. Ninahakika Bwana, kama kanisa hili ndogo asubuhi ya leo Eh, ngaliangalia tu ng'ambo ya pazia, kuna mateso miongoni mwa wala hayangeweza kuwepo. Hamna mradi, hamna kitu ila ukamilifu, na ni kupumua mara moja tu kati ya hapa na kule, kutoka en, uzeeni kuingia ujana, kutoka katika wakati kuingia umilele kutoka uchovu wa kesho na huzuni ya jana hata wakati uliopo wa umilele katika ukamilifu. Ninaomba Mungu ya kwamba utambariki kila mtu hapa. Kama kuna wale hapa Bwana ambao hawakujui katika njia ya upendo na kweli Baba, hakuna ingaliweza kuingia mahali hapo patakatifu bila upendo wa namna hiyo kwa kuzaliwa upya kuzaliwa mara ya pili, Roho Mtakatifu. Mungu ni upendo, na tunajua ya kwamba jambo hilo ni kweli haidhuru. No, hata kama uh, tukihamisha milima kwa imani yetu, kama tukifanya mambo kuu, hata hivyo pasipo huo mle hatungaliweza uh, kupanda ile ngazi kuu kule ngamba, bali uh, tukiwa na huo utatuinua juu zaidi ya masumbuko ya dunia hii. Naomba Baba ya kwamba utawabariki hawa watu hapo na, na ajali uh, kwamba kila mtu ambaye amenisikia mimi asubuhi ya leo nikisimulia ukweli huu, kwamba upate kuwa shahidi wangu, Bwana, kama Samweli wa kale. nimewahi kuwaambia chochote katika jina lako ila kilichokuwa kweli, wao ndio mahakimu. Na mnawaambia leo Bwana ya kwamba wewe umenipeleka kwenye ile nchi, wajua kwamba ni kweli. Na sasa Baba, kama kuna wengine wasiokujua wewe, jalia hii iwe saa watakayosema. Bwana weke ndani yangu yari ya kuwa mapenzi yako, tujaliye baba Sasa wakati ukiwa papo hapo ulipo kwa utamu kabisa, mbona usimwambie Baba Mungu, ndani ya moyo wangu leo nayakataa mambo yote ya ulimwengu, niyakataa mambo yote, nipate kupenda na kukutumikia wewe maishani mwangu mwote, namitagulio hii na kuendelea nitakufuata wewe katika kila andiko la Biblia yako. Kama hujabatizwa uh, katika ubatizo wa Kikristo nitabatizwa, Bwana. Kama sijampokea Roho Mtakatifu bado, utajua utakapompokea. Yeye atakupa, atakupa matumaini na upendo unaohitaji Huwenda ulifanya uh, vinezi ukawa rahisi kama vile ungalipiga uh, kelele ama ukanena kwa lugha ambalo ni sawa, mbali kama huo upendo wa kiungu aumomle niaminini. Sasa asema uh, Bwana wete ndani ya moyo wangu na nafsini mwangu kufikiwa na roho wa Nipate, nipate, upendo wakiungu ambao unge ili kwamba nipate kupenda na kukuheshimu na nipate huo upendo wa kiungu moyoni mwangu leo ambao ungenipeleka kwenye ile nchi wakati pumzi yangu ya mwisho itakaponitoka napoomba wow. Uh, waweza kuomba wewe mwenyewe sasa katika njia yako mwenyewe omba, uh, mwombe Mungu afanye jambo hilo kwa ajili yako. Nawapenda, nawapenda. Wewe mtu wa ndamani mwenye nywele zenye mvi unayeketi hapa ambaye umejitahidi na akualisha watoto wadogo, ninyi maskini akina mama wazee ambao niyafuta machozi machoni mwao, hebu ni kwa chini jambo hili. Ndada mpendwa, si hivyo ilivyo kule ng'ambo ya kupumua kwingine Namini kumo kabisa omu chumbani ni nchiwango tu tunachoishi ndani yake. Huu ni upotovu tu ambao tunaishi ndani yake. Sasa lakini mapenzi yako ndani yangu Bwana, mapenzi yako yatendeke. We wewe omba, tunapoomba pamoja Lord, kwa kicho Bwana juu ya msingi wa neno lako na Roho wako mtakatifu tunashukuru sana ya kwamba tunajua mahali tulizaliwa kwetu, tunakotoka. Tunashukuru kwamba tulizaliwa siko mapenzi ya mwanadamu wala mapenzi ya mwili mbali mapenzi ya Mungu. Nasi tunaomba leo Baba ya kwamba hao ambao sasa wanaomba neema ya msamaha, ya kwamba Roho wako atafanya kazi hiyo Bwana hakuna njia kwangu kufanya jambo hilo, mimi ni mwanadamu tu, mwana mwingine wa Kishi, bali tunakuhitaji kuhitaji wewe, Roho Mtakatifu. Mungu ajalia niwe kama Samweli, mtu ambaye husema kweli ya neno, nawe umelithibitisha so umbali huu na minaamini ya kwamba utaendelea mradi tu nitadumu mwaminifu kwako, wote na waupokee uzima wa milele. Sasa Baba, siku hii na yisiondoke kwao, na saa kwa ambayo wao watakuja kuuacha ulimwengu huu, naomba kwamba haya yale ambayo ndiyo kwanza niwaambie yawe halisi na tunapoketa hapa, watu wanaopatikana mauti leo, tukiangalia saa zetu, tukifikiria juu ya chakula chetu kijioni, juu ya kazi kesho, juu ya masumbuko na kazi za maisha, hayatakuwa wakati huu, yote hutoweka. Hakutakuwa na masumbuko, raha moja kuu ya umilele Wape maisha ya namna hiyo Baba, kila mmoja pia anaomba. Sikuomba jambo hili Baba, ya kwamba kila mtu aliye hapa asubuhi leo, ambaye amenisikia ni kisimulia ono hili, naomba kwamba nikutane na kila mmoja wao kwenye ng'ambo ya pili. Ingawa huenda ikawa kuna watu hapa amba ambao wanaweza kukubaliana nami na wanawake pia mbali, Baba usiache jambo hilo lituzuie naomba kwamba tuwakute kule watakapokimbia, pia nasi tushikane, tushikane sisi kwa sisi na kupiga kelele. Ndugu yetu mpendwa Chelia, iwe kama ilivyoonyeshwa kule, Bwana, kwa kila mtu wote niliopata kuwapenda na wote waliopata kunipenda, naomba ya kwamba itakuwa jinsi hiyo, Bwana, nami nawapenda wote, naomba waonekane Baba. Offer them na wapo uzima wa milele sasa. Hey, galia wao watekeleze sehemu yao name, kwa kukubali. Amen. Kwa maana naomba katika jina la Yesu. Amen. Tuna muda mchache tu. sii yaliyotendeka bali Mungu Kali, wakati nitakapokufa nijalie niende kule, nijalie tu nirudi well, mahali pale, hapo ndipo ninapotaka kuwa, popote pale, ni sijaribu kuwa Paulo aliyetwaliwa hata mbingu I'm ya tatu. Sisemi hivyo, naamini um, ya kwamba yeye alikuwa tu anajaribu kunitia moyo, akijaribu kunipa kitu fulani kidogo kujaribu kunisukuma mbele katika huduma yangu inayokuja, hivi lisionekana na jambo lisilofaa kama alikusoma kitu hapa kwa dakika moja, itakuwa sawa. Moja la magazeti yanaoongoza nchini, Billy Graham. Daktari uh, Billy Graham anaalikwa kwa Waislamu wa ukurasa wa kwanza wa African Times tarehe kumi na tano Februari mwaka elfu moja mia tisa sitini. Mwandishi wa nakala hii aliyekuwa eh, Islam Muislam eh, anafikiri ya kwamba ishara zinapaswa kufuatana na kuhubiriwa kwa ajili ya Kristo yeye, eh, yule jana, leo na hata milele, na nukuu. Haya ndiyo Kristo aliyo waahidi wafuasi wake aliposema, yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi yeye naye atazifanya, hata kubwa kuliko hizi atazifanya. Je, kanisa limewahi kufanya kazi ambazo si sifa za Kristo katika Biblia? Linaweza leo? Je, kuna mtu mmoja wa, walio mashuhuri sana wa kanisa anayeweza kufanya hata nusu ya miujiza iliyofanywa na Kristo, hata bila kusema kazi kubwa zaidi? E, wewe kama mtu binafsi unayejulikana sana, mwakilishi wa Ukristo, unaweza kufufua kufufua watu waishi maisha ya kawaida? unaweza kutembea juu ya bahari, unaweza kuwaponya wagonjwa na kuyafungua macho ya vipofu. Si hii inalingana na kipindi kilichotajwa hapo juu kilichowekwa na Mwislamu, ama kilichowekwa ama kanuni ya Kristo ambayo inafuata kama taarifa ya mahali fulani katika imani yako? mingi katika makala hayo ya Muislamu huyu ni eh, habari za uongo moja baada ya nyingine. Wao hamsadiki huyu Muislamu, lakini alisema kweli, bali haya ndiyo waliosema. Jibu nzuri sana ni kusoma Biblia na kujua Qurani. Qurani inapunguki kwamba inapungukiwa ukizilinganisha madai ya Uislamu ni makuu sana na yanashinda Ukristo ni -a -a, a m -a k k -a, matupu nadhani ni makeke ya kuwazia mwandishi. Hata hivyo aligusia jambo muhimu sana kuhusu miujiza akuwa mali ya kanisa. But, lakini hapa tena tunatilia tuna shaka uaminifu wa, wa huyu mwandishi kwa maana ni nani angeonyesha ama akukanusha miujiza iliyofanywa na kasisi William Branham mbele ya Waislamu katika Afrika Kusini wakati elfu Pound kumi walipowalipokea Kristo uh, kama Mwokozi chini ya huduma ya William Branham huko Durban, Afrika Kusini, na mahali pengine ulimwenguni kote, ama ya T. L. Osborne Afrika Mashariki. Bila shaka tunamuunga mkono Billy Graham asilimia moja. Tumezungumzia juu ya jambo linaloswaliwa, ili jambo linaloswaliwa halina maana mbali kati ya kila kipengele chake. Yeye aliniambia kasema, sisi ni washupavu wa dini, hatukujua uh, tulilokuwa tunafanya. Iliwabidi kushuhudia katika gazeti la wenyewe ya kwamba Mungu alitenda hayo. Hata hivyo, Mungu ni Mungu leo kama vile tu alivyowahi kuwa. Huenda usifikirie ya kwamba wao hawakuliamini, hawalioni halija pichwa alifanyiwi pembeni. Mamia ya maelfu ya watu walioketi wali wali pale, waliliangalia jambo hilo, walipomwona yule mfulana kiwete aliyeteseka akija pale, na Roho Mtakatifu akamwambia juu ya maisha yake na kadhalika na kilichotendeka humo, na hakuna Waislamu elfu kumi wamejilaza chini kifudifudi na kumkubali Yesu Kristo kama mwokozi wao binafsi ungali tuna akina Tielo Osborn na kadhalika ambao wangali wanawalisha kondoo chakula. Nakisia ndugu Osborn hajashuka kwenda miongoni mwa Waislamu wao wanadai ya kwamba wana nguvu zaidi. atsungali tuna Mungu ambaye anaweza kuwaokoa kuwa kondoo kutoka kwa simba, anayeweza kuwaokoa kuwa kondoo kutoka kwa ndubu. na ili nifurahisha uh, kujua ya kwamba itawabidi kuiandika na kuitambua wanafikiri hawaitambui, wao wangeondoka na kuipa kisogo na kusema lo, siku hizo zimepita. Waislamu wanasema wao ah, wow. Biblia nzima imepita, basi nyote mumekosea, unamwabudu mwanadamu, mtu aliyekufa jina lake aliitwa Yesu naye alikufa miaka mingi iliyopita, na hakuna kitu uh, cha kama yeye akufufuliwa. Mbali hawangelisema hayo kwenye mkutano wa Durban yeye alisimama pale akifanya mambo yale yale aliyofanya na kuwathibitishia. Sasa hata madhehebu hana budi kurudi. Mtu yeye yule aliyeniambia ingenibidi kuagiza mafundisho yangu juu ya, ya bibilia yarudishwe, ndiye iliyembidi kuandika hayo kwenye gazeti lao. Mungu atawafanya wamsifu yeye, hata hivyo. Ni kweli, atawafanya wamsifu yeye, hata hivyo na jambo moja tu mama anaweza basi um, atamwokoa msichana huyo huyo, ni Mungu mnajua hivyo. Ninafurahi sana kwa jambo hilo, umeshuka kwenda kule na kumwombea Ndukunevo. Tangu Ndukunevo aliposhuka kwenda na, na kumwombea, amepata nafuu kidogo, mbali tu na wachungaji wanaojua chakula cha kondoo Unashida gani dada mpendo, unaeketi kwenye ki, kwenye kile kiti pale. wako mm. kansa pema well, kama ni akiwauliza tu jambo fulani yeah, labda your... papa hapa ngapi walio humu wamekwisha ponywa kwa kansa? Inueni mikono yenu. Angalia hapa dada. mm. ndiye mponya, tunajua jambo hilo kama, uh, nilivyowaambia ya kwamba ningeshuka niende kule na kuondoa kule kuvuja kwa damu kutoka kwa yule msichana na kumpa afya, ningewaambia lisilo kweli, ama ningeweza kuiondoa ile kansa kutoka kwa yule mwanamke, bali najua kitu kimoja. Kulikuwa na ndugu kansa Kivimbe, upofu, trigger, na hata mauti yaliyowashika ghafula baadhi ya kondoo wa Mungu siku moja, nami na nikatoka, nikaenda kwa nguvu za Mungu nikamuua na, na kumrudisha huyo kondoo. Hiyo ni kweli, nasi tunaenda leo grip, si na kitu kikuu. So fulani na fulani, ninaenda zangu na kombeo tupu la maombi, nitamrudisha Waweza kuinua kichwa chako kwa dakika moja, mchungaji. Ndio kwanza, aniambie, watu hawa walikuwa maututi sana. Watapata afya, ni sawa tu. Ahadi ya Mungu haishindwi. Tunaenda kuwaleta kuna. Ibada ya ubatizo, kuna watu ambao wana uh, budi kwenda. Tutakuwa na ibada tena usiku wa leo. Kuna mtu hapa ambaye asingeweza kuja usiku wa leo na ungetaka tukuombee sasa, ambaye hawezi kuwa hapa usiku wa leo Waweza kuja hapa sasa hivi. Nyinyi ambao hamwezi kuja usiku wa leo, nitakuwa na wakati mwingi wa mstari wangu wa maombi usiku wa leo. Hawana budi kuwabatisa watu hawa. Una mfulana mdogo pale. Naam, ndugu, asante sana. Ni sawa kama uh, nikisoma baada ya muda kidogo ama sasa hivi, kama nikisoma baada ya muda kidogo ama sasa hivi. Asante Bwana. Nam, kama mkitupa um, tu dakika moja ama mbili zaidi tu, alafu atotukuwa basi na ibada ya kwa ubatizo. Najua uh, mtataka kuona na wale mnaotaka um, ubatizo asubuhi ya leo. Vema, ninyi mabibi, enendeni upande huu mkabadilishe mavazi yenu, na wanaume mwende upande huu, alafu wakati ninapowaombea wagonjwa basi mtakuwa mkitayarisha kwa ajili ya ibada ya ubatizo. Na wale sasa ambao sasa usiku wa leo e, nitajaribu kufanyiza mstari mdogo wa maombi usiku wa leo, mara moja mara watakapoingia nasi, tutaanza katika kitabu cha kwanza cha Waefeso usiku wa leo, nasi tutakuwa na furaha sana sasa kuwa pamoja nanyi humu, kama hamna kanisa la kuhudhuria Bali kama una mchungaji wako mwenyewe na kanisa la kuhudhuria, basi wewe hudhuria, eh, wewe, uh, uh, kanisa lako la zamani, mahali ambapo unaposaidia. Kama ninyi ambao itawabidi kuondoka, na mtaondoka wakati huu, Mungu awabariki. Mwe pamoja nasi tena, mkiweza tutafurahi kuwa pamoja nanyi. Sasa wengine wenu mnapovinamisha vichwa vyenu kwa dakika moja, tunataka kuomba. Baba, ninakushukuru wewe leo kwa ajili ya lile kombeo ndogo la mchungaji maombi yaliyomfanya simba kuisalimisha na yule mwana kondoo mdogo akatoliwa ghafla kutoka kwake karudishwa kwa, kwa mamaye na babaye. Ombe ya ndugu yetu, naomba ya kwamba utamleta salama pia, Bwana, naomba uh, kwamba ule msukumo wa damu na shida katika mwili wake vikome, naenda kumtafuta Bwana kumrudisha katika jina la Yesu Kristo, na iwe hivyo, amina. Mungu akubariki, ndugu. Uh, uh, nikishuka kwenda kule, eh, namwona mvulana mwingine mdogo aliye kipofu. Ningetaka kusema jambo lingine moja, nilikuwa mgonjwa sana, nilikuwa ninatapika nami nikawaza, yeah, asitaki ulikose, ili kama ukiweza, nikawaza Mungu ningetuma nini, kama ningalisikia mtu fulani akisimama nje, mke wangu angesema mbili, kuna mzee muungwana amekuja hapa kukuona, na huyu hapa anakuja. Lakini jamaa mwenye kipara huku masharubu yenye mvi yananinginia usoni mwake, yeye angeingia na kusema wewe ni nduku bwana. Ningesema nam bwana, ni mimi, jina langu ni Simoni aka anikumbatia kwa mkono na kuniangalia kidogo. wewe ni muamini ndugu Branham? Yes. itakuwa sawa, simoni Petro wa Biblia. jinsi ningalifurahia jambo hilo! hainge mlazimu kusema mengi, ni kunikumbatia tu right. ingekuwa sawa. Uh, nini kilichonijia kwa msaada wa Mungu na kwa neema ya Mungu, kuna makumi elfu ya watu wangaliamini jambo lilelile kama ningaliwajia. Nami nikawaza, Bwana nijilie nimfikie kila niwezaye, basi nije tu. Nifikiri kama Simoni ange ninio tu Paulo baadhi yao wengine yes. Waseme wewe ni ndugu Branham, yes. Naam, waweke mikono yao juu yangu na kuniangalia na kusema vema, right, ndugu Branham so. Uh, watoke I tu well. Ningepata afya right. Ningekuwa mzima bila shaka sure, well, nikasema, well, jamani, ujasiri wangu ungeingia papo hapo yes. Ningesema nitapata afya, naam bwana. Watu wanaamini jambo lilo hilo leo, na hilo ndilo ninaloshuka kuja hapa kufanya wawekea nyinyi mikono na kumwomba Mungu.